બિલ ગેટ્સ વ્યક્તિગત કમ્પ્યુટર ક્રાંતિમાં જાણીતા ઉદ્યોગપતિ છે. ઘણી વખત તેમણે તેમના બીઝનેસ નિયમો માટે ટીકા કરી હતી, પરંતુ તેમણે ઘણી વખત કાર્યવાહી કરવામાં આવી હતી જયારે તેઓ બજારના નિયમો વિરુદ્ધ ગયા હતા. પરંતુ ટુંક સમયમાં જ, તેમણે પોતાની કારકિર્દી મજબુત અને વિશ્વ-વિક્રમો સ્થાપ્યાં અને ઘણા સમાજવાદી સંગઠનનોને વિશાળ દાન આપ્યું. તેમણે ગેટ્સ અને મલિન્ડા દ્વારા ૨૦૦૦માં સ્થાપના કરવામાં આવેલા વૈજ્ઞાનિક સંશોધન કેન્દ્રની પોતાની મિલકતનો એક ભાગ દાનમાં આપ્યો હતો.

     ગેટ્સ સીએટલ, વોશિંગ્ટન, વિલયમ એચમાં જન્મ્યા હતા. તેમનો પરિવાર શ્રીમત હતો, તેમના પિતા અગ્રીણી વકીલ હતા, તેમની માતા પ્રથમ આંતરરાજ્ય બેંક વ્યવસ્થા અને યુનાઇટેડ વેના બોર્ડ ઓફ ડીરેક્ટર અને તેમના પિતા, જે. ડબ્લ્યુ. મેકસવેલ રાષ્ટીય બેન્કના પ્રમુખ હતા ગેટ્સની મોટી બહેન,ક્રિસ્ટી અને નાની બહેન,લીબ્બી છે.

    ૧૭ વર્ષની ઉમરે, તેમણે તેમના મિત્ર એલન સાથે એક ટ્રોફી-ઓ-ડેટા સાહબ બનાવ્યું હતું જેનો ઉપયોગ ઇન્ટેલ ૮૦૦૮ પ્રોસેસર પર આધારિત ટ્રાફિક કાઉન્ટર બનાવવા માટે કરવામાં આવ્યો હતો. તે પછી તેમણે એક ચીપ બનાવી અને તે તે સમયના પર્સનલ કોમ્પ્યુટરની અંદર ચલાવવા માટે સૌથી સસ્તી ચીપ હતી. ત્યારબાદ બીલ ગેટ્સને લાગ્યું કે આ તે સમયનો આપેલ શ્રેષ્ઠ સમય છે જયારે તેની પોતાની કંપની હતી સારું થવું જોઈએ.

    જેનીફ કેથરીન ગેટ્સ (૧૯૯૬), રોરી જોહોન્સન ગેટ્સ (૧૯૯૯) અને ફેબિ એડેલ ગેટ્સ (૨૦૦૨):ધ ગેટ્સ મેલિંડા ફ્રેન્ચ ન્યુયોર્ક સાથે લગ્ન જાન્યુઆરી ૧-૧૯૯૪ના રોજ, ટેક્સાસ ત્રણ બાળકો છે. બીલ ગેટ્સનું ઘર, બીલ ગેટ્સનું ઘર ૨૧ મી સદીના પૃથ્વી પર આધારિત ઘર મદીના, વોશિંગ્ટનમાં આવેલા ટેકરીની નજીક પૃથ્વી પર આશ્રય લેક વોશિંગ્ટનમાં છે. આ ઉપરાંત, ગેટ્સનું ખાનગી સંગ્રહ લીઓનોર્ડો દા વિન્સી, કોડેક્સ લીસેસ્ટર દ્વારા લખાયેલું છે, જે ગેટ્સે ૧૯૯૪માં ૩૦૮ મિલિયન ડોલરમાં હરાજીમાં ખરીદી કરી હતી. ગેટ્સને તેના ઘરની વિશાળ લાઇબ્રેરીની છતમાં ગેટ્સ દ્વારા ઉંડે આભ્યાસ અને ઉત્ખનન તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે.

   ૧૯૭૫માં, માઈક્રોસોફટે ગેટ્સ અને પોલ એલન સાથે હાથ મિલાવ્યા, જે પાછળથી વિશ્વની સૌથી મોટી પીસી સોફ્ટવેર ઉત્પાદક બન્યા. માઈક્રોસોફટમાં તેમની કારકિર્દી દરમિયાન ગેટ્સ કંપનીના ચેરમેન સિઈઓ અને ચીફ સોફ્ટવેર પ્રોડ્યુસરની સ્થિતિ ગ્રહણ કરી હતી ૨૦૧૪ સુધીમાં તેઓ વિશ્વના સૌથી મોટા વયક્તિગત શેરહોલ્ડર રહ્યા હતા. ગેટ્સ પુસ્તક ક્લબ લેખક અને સહ-સર્જક પણ છે

   ૧૯૮૭ની શરૂઆતમાં બીલ ગેટ્સને વિશ્વની મુલ્યવાન લોકોની યાદીમાં સામેલ કરવામાં આવ્યા હતા, અને જો ૨૦૦૭-૮ના આર્થિક માંદીને છોડી દેવામાં આવ્યું, તે પછી ૧૯૯૫થી ૨૦૧૪ સુધી તે તેમની વચ્ચે સૌથી ધનવાન હતા. તેથી ૨૦૦૯ અને ૨૦૧૪ની વચ્ચે તેમની કુલ સંપતિ સીધી રીતે $૪૦ બીલયનથી વધીને $ ૮૨ બિલીયન થઈ. ૨૦૧૩ અને ૨૦૧૪ની વચ્ચે તેમની સંપતિ ૧૫ અબજ યુએસ ડોલર થઈ ગઈ. અને આ સમયે ગેટ્સ વિશ્વનું સૌથી ધનિક વ્યક્તિ છે.