અમદાવાદ : ગતરોજ ડૉ. દિલીપ વસાવા, આસિસ્ટન્ટ પ્રોફેસર, રસાયણશાસ્ત્ર વિભાગ, ગુજરાત યુનિવર્સિટીને GUJCOST ગાંધીનગર, સરકાર દ્વારા “કેમિસ્ટ્રી એજ્યુકેશન, રિસર્ચ અને આઉટરીચ માટે વિશેષ પુરસ્કાર” દ્વારા સન્માનિત કરવામાં આવ્યા છે.

Decision Newsન મળેલી જાણકારી પ્રમાણે 27મી ઓક્ટોબર 2023ના રોજ સાયન્સ સિટી, અમદાવાદ ખાતે ગુજરાત અને એસોસિએશન ઑફ કેમિસ્ટ્રી ટીચર્સ, ઇન્ડિયા. આ એવોર્ડ પદ્મશ્રી જી.ડી. યાદવ (રાષ્ટ્રીય વિજ્ઞાન અધ્યક્ષ, નવી દિલ્હી) અને શ્રી નિલેશ દેસાઈ, (ઈસરો, અમદાવાદ) દ્વારા 27 ઓક્ટોબર 2023 થી આયોજિત “રાષ્ટ્રીય રસાયણશાસ્ત્ર શિક્ષકોના સંમેલન (NCCT-2023) દરમિયાન 29 ઓક્ટોબર 2023 અમદાવાદની સાયન્સ સીટી ખાતે આપવામાં આવ્યો હતો.

ડો.દિલીપ વસાવા 2015 માં રસાયણશાસ્ત્ર વિભાગમાં જોડાયો હતો અને સ્પામના 7 વર્ષમાં, મેં તેમના માર્ગદર્શન હેઠળ 35 થી વધુ સંશોધન લેખો, 2 પુસ્તકો, 3 પુસ્તક પ્રકરણો, 7 પેટન્ટ્સ, 3 પીએચડી અને 3 એમફિલ ડિગ્રી એવોર્ડ પ્રકાશિત કર્યા છે, 50+ આમંત્રિત વ્યાખ્યાનો, 150 + રાષ્ટ્રીય આંતરરાષ્ટ્રીય પરિષદમાં સંશોધન પ્રસ્તુતિ, રસાયણશાસ્ત્રમાં સંકલિત 4 રિફ્રેશર અભ્યાસક્રમો, 3 કોન્ફરન્સ/વર્કશોપના આયોજકો, ગુજરાત અને અન્ય રાજ્યોમાં 100+ કારકિર્દી કાઉન્સેલિંગ સેમિનાર યોજ્યા, 50+ પ્રેરક પ્રવચનો આપ્યા, સુખ, અસરકારકતા, ધ્યેય પર 30+ વર્કશોપ યોજ્યા. સેટિંગ, ભાવિ નિર્માણ વગેરે, 5000+ યુવાનો અને શિક્ષકોને પ્રશિક્ષિત કર્યા છે