સુરક્ષાને ધ્યાનમાં રાખીને કેન્દ્ર સરકારે ખેડૂત આંદોલન એટલે કે સિંઘુ બોર્ડર, ગાઝીપુર બોર્ડર, ટીકરી બોર્ડર અને દિલ્હીમાં અડીને આવેલા વિસ્તારોમાં રવિવાર 31 જાન્યુઆરી સુધી ઇન્ટરનેટ સેવાઓ અસ્થાયી રૂપે બંધ કરી દીધી છે. ગૃહ મંત્રાલયે આ સંદર્ભમાં એક આદેશ જારી કર્યો છે અને આ સંદર્ભે દિલ્હી પોલીસ કમિશનરને જાણ કરવામાં આવી છે.

અગાઉ સરકારે આ સ્થળોએ ઇન્ટરનેટ સેવા બંધ કરી દીધી હતી પરંતુ બાદમાં પુન:સ્થાપિત કરવામાં આવી હતી. હવે આ સ્થળોએ ફરી એકવાર ઇન્ટરનેટ સેવાઓ બંધ કરવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. સુરક્ષાના કારણોસર ઇન્ટરનેટ સેવા બંધ કરવામાં આવી છે.

મહત્વનું છે કે, 26 જાન્યુઆરીએ ખેડૂત નેતાઓની કૂચમાં, દિલ્હીમાં ઘણા સ્થળોએ ભારે હિંસક ઘટનાઓ બની હતી અને કેટલાક ખેડૂત સંગઠનો સાથે સંકળાયેલા લોકો લાલ કિલ્લાની અંદર પહોંચ્યા હતા. પીએમ મોદીએ દેશનો તિરંગો લહેરાવ્યો. તે દિવસે હિંસક બનાવોને કારણે સરકારે ઇન્ટરનેટ સેવાઓ પર પ્રતિબંધ મૂક્યો હતો.

ઈન્ટરનેટ સેવાઓ ફક્ત દિલ્હીમાં જ નહીં પરંતુ હરિયાણામાં પણ બંધ છે, હરિયાણા સરકારે શુક્રવારે રાજ્યના 14 વધુ જિલ્લાઓમાં મોબાઇલ ઇન્ટરનેટ સેવા 30 જાન્યુઆરીના સાંજના 5 વાગ્યા સુધી સ્થગિત રાખવાનો આદેશ આપ્યો હતો જેથી ખેડુતોના પગલે કોઈ તકલીફ ન થાય. ગૃહ વિભાગ દ્વારા જારી કરાયેલા એક આદેશમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે શનિવારે સાંજે પાંચ વાગ્યા સુધી અંબાલા, યમુનાનગર, કુરૂક્ષેત્ર, કરનાલ, કૈથલ, પાણીપત, હિસાર, જીંદ, રોહતક, ભિવાની, ચરખી દાદરી, ફતેહાબાદ, રેવારી અને સિરસા જિલ્લામાં મોબાઈલ ફોન ઇન્ટરનેટ સેવાઓ તાત્કાલિક અસરથી સસ્પેન્ડ કરવામાં આવશે. સોનેપત, ઝજ્જર અને પલવાલ જિલ્લામાં સરકારે મંગળવારે મોબાઇલ ઇન્ટરનેટ સેવાઓ સ્થગિત કરવા આદેશ આપ્યો હતો. આદેશ મુજબ શનિવારે સાંજે પાંચ વાગ્યા સુધી આ ત્રણેય જિલ્લામાં મોબાઈલ ઇન્ટરનેટ સેવાઓ સ્થગિત રહેશે.