પ્રતિકાત્મક ફોટોગ્રાફ્સ

દેશવાસીઓને કોરોનાની વેક્સિન આપવા માટે કેન્દ્ર સરકારે પોતાની ગાઈડલાઈન જાહેર કરી દીધી છે. કેન્દ્ર સરકારે સોમવારે દેશમાં સામૂહિક રસીકરણ અભિયાન માટેની ગાઇડલાઇન જાહેર કરી. રસીકરણ અભિયાનના પ્રથમ તબક્કાનાં ભાગ રૂપે, સરકાર લગભગ 30 કરોડ લોકોને રસી આપવાની યોજના બનાવી રહી છે. આમાં આરોગ્ય કર્મીઓ સહિત 50 વર્ષથી વધુ ઉંમરના લોકોનો સમાવેશ થાય છે.

સરકારની ગાઈડલાઈન

-પ્રતિદિવસ સત્ર દરમિયાન આશરે 100 થી 200 લોકોને રસી આપવામાં આવશે
-કોઈપણ વિપરીત ઘટના માટે રસી આપ્યા પછી 30 મિનિટ લોકો ઉપર નજર રાખવામાં આવશે
ઇમ્યુનાઇઝેશન ટીમમાં પાંચ સભ્યો હશે
-જો સત્ર સ્થળે ભીડ સંચાલન માટેની વ્યવસ્થાની સાથે વેઇટિંગ રૂમ અને નિરીક્ષણ ખંડ માટે પૂરતી લોજિસ્ટિક્સ અને જગ્યા ઉપલબ્ધ હોય, તો 200 લાભાર્થીઓ માટે સત્ર બનાવવા માટે અન્ય વેકસીનેટર અધિકારી ઉમેરી શકાશે.
-કોવિડ વેકસીન ઇન્ટેલિજન્સ નેટવર્ક (સહ-વિજેતા) સિસ્ટમ – એક ડિજિટલ પ્લેટફોર્મ – જેનો ઉપયોગ રસીકરણ અને એન્ટી-કોરોનાવાયરસ રસીઓને વાસ્તવિક-સમયના ધોરણે સૂચિબદ્ધ લાભાર્થીઓને ટ્રેક કરવામાં આવશે.

-વેબસાઇટ પર સ્વ-નોંધણી માટે મતદાર ઓળખકાર્ડ, આધારકાર્ડ, ડ્રાઇવિંગ લાઇસન્સ, પાસપોર્ટ અને પેન્શન દસ્તાવેજ સહિત બાર ફોટા ઓળખ દસ્તાવેજોની જરૂર રહેશે. રસીકરણ સ્થળ પર ફક્ત પૂર્વ નોંધાયેલા લાભકર્તાઓને અગ્રતા અનુસાર રસી આપવામાં આવશે, અને સ્થળ પર નોંધણી માટેની કોઈ જોગવાઈ રહેશે નહીં.