દાનહ: આજરોજ કર્ણાટક રાજ્યોત્સવની પૂર્વ સંધ્યાએ ગ્રામિણ વિસ્તારોમાં સેવાકીય પ્રવૃત્તિ કરતાં કન્નડ સેવા સંઘ અને કન્નડ મહિલા સંઘ દાદરા અને નગર હવેલી દ્વારા ઇન્ડિયન રેડક્રોસ સોસાયટી સેલવાસ ખાતે રક્તદાન શિબિરનું આયોજન કરવામાં આવ્યું.

Decision News ને મળેલી માહિતી પ્રમાણે કન્નડ સેવા સંઘ અને કન્નડ મહિલા સંઘ એ દાદરા અને નગર હવેલી દાદરા અને નગર હવેલીમાં રહેતા કર્ણાટક રાજ્યના લોકોનું સંગઠન છે અને સંસ્થા હંમેશા ગ્રામીણ વિસ્તારો અને શહેરી વિસ્તારોમાં શિક્ષણ અને આરોગ્ય સંભાળ માટે કામ કરે છે. તે કર્ણાટક રાજ્યની સમૃદ્ધ સંસ્કૃતિ અને વારસાને સાચવે છે. કર્ણાટક રાજ્યોત્સવ દિવસ કર્ણાટકના લોકો દ્વારા ઉજવવામાં આવે છે કારણ કે તે કર્ણાટક રાજ્યની રચના કરતા કન્નડ ભાષી પ્રદેશોના એકીકરણને ચિહ્નિત કરે છે. કન્નડ સેવા સંઘ અને કન્નડ મહિલા સંઘ દાદરા અને નગર હવેલી રક્તદાન શિબિરનું આયોજન કરીને કર્ણાટક રાજ્યોત્સવની અનોખી રીતે ઉજવણી કરવામાં આવી હતી. જેમાં દાદરા અને નગર હવેલીમાં રહેતા કર્ણાટકના લોકોએ કિંમતી રક્તદાન કર્યું હતું.

કન્નડ સેવા સંઘના પ્રમુખ ડો.ગણેશ વર્ણેકરે કન્નડ સેવા સંઘની પ્રવૃતિઓ અને કર્ણાટક રાજ્યોત્સવના મહત્વ વિશે જણાવ્યું હતું. તેમણે કહ્યું કે રક્તદાન કરવું એ દરેકની ફરજ છે કારણ કે આ રક્તનો ઉપયોગ જીવન બચાવવા માટે થઈ શકે છે. તેમણે એ પણ માહિતી આપી હતી કે કન્નડ સેવા સંઘ અને કન્નડ મહિલા સંઘ દાદરા અને નગર હવેલીના વિકાસમાં યોગદાન આપવાનું ચાલુ રાખશે.

શ્રી હોસમાની ઉપપ્રમુખ, શ્રી નાટેકર સેક્રેટરી, શ્રી પ્રકાશ નાયક ખજાનચી ,શ્રી લોકેશપ્પા સર, શ્રી માલ્કમ પરેરા, શ્રી બસવરાજ સુગ્રે, શ્રી મહેશ, શ્રી રોનાડ, શ્રી નાગેશ, શ્રી શિવુ વગેરેએ કાર્યક્રમમાં ભાગ લઈ કાર્યક્રમને સફળ બનાવ્યો હતો. રક્તદાન કેમ્પમાં ડો.રાજેશ શાહ અને ઈન્ડિયન રેડક્રોસ સોસાયટી સેલવાસની સમગ્ર ટીમે સહકાર આપ્યો હતો.