ગુજરાત: આજથી એટલે કે 25 નવેમ્બર 2022 થી ગુજરાતના તમામ 33 જિલ્લાના મુખ્યાલયોમાં 5G ની શરૂઆત કરી છે. Jio ની આ પહેલ સાથે, ગુજરાત TRUE 5G સેવા પ્રદાન કરતું દેશનું પ્રથમ રાજ્ય બન્યું છે, જે તેના તમામ જિલ્લા મથકોમાં Jioની True 5G સેવા પ્રદાન કરે છે.

આ પ્રસંગે રિલાયન્સ જિયો ઇન્ફોકોમ લિમિટેડના ચેરમેન આકાશ એમ અંબાણીએ જણાવ્યું હતું કે અમને જણાવતાં ગર્વ થાય છે કે ગુજરાત દેશનું પ્રથમ રાજ્ય છે, જેનાં તમામ 33 જિલ્લા મથકો Jioના હાઇ-સ્પીડ ટ્રુ 5G નેટવર્કથી જોડાયેલા છે. તેમણે કહ્યું કે કંપની 5G ટેક્નોલોજીની વાસ્તવિક શક્તિ બતાવવા માંગે છે. આ સાથે, તેણે એમ પણ કહ્યું કે તે દર્શાવવા માંગે છે કે Jio 5G સેવા અબજો લોકોના જીવનને કેવી રીતે અસર કરે છે.

Jio વેલકમ ઑફર હેઠળ, કંપની વધારાનો ચાર્જ લીધા વિના તેના વપરાશકર્તાઓને 1Gbps+ સુધીની અમર્યાદિત 5G ડેટા સ્પીડ પ્રદાન કરે છે. રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશન અને જિયો પહેલી પહેલ ‘એજ્યુકેશન- ફોર ઓલ’ માટે સાથે આવ્યા છે. આ પહેલ હેઠળ શરૂઆતમાં ગુજરાતમાં 100 શાળાઓને કનેક્ટિવિટી અને એજ્યુકેશન પ્લેટફોર્મ સાથે ડિજીટલ કરવામાં આવશે. કંપની ટૂંક સમયમાં શિક્ષણ, આરોગ્યસંભાળ, કૃષિ, ઉદ્યોગ 4.0 અને IOT ક્ષેત્રોમાં પણ સાચી 5G-સેવા પૂરી પાડવા માટે પહેલ કરશે.

TRUE 5G એક સ્ટેન્ડ-અલોન નેટવર્ક છે એટલે કે આ અદ્યતન 5G નેટવર્કને 4G નેટવર્ક સાથે કોઈ લેવાદેવા નથી. જ્યારે અન્ય ઓપરેટરો 4G આધારિત નેટવર્ક શરૂ કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. Jioના True 5Gને તેનો સીધો ફાયદો મળશે. તેમાં ઓછી લેટન્સી, મોટા પાયે મશીન-ટુ-મશીન કોમ્યુનિકેશન, 5G વૉઇસ, એજ કમ્પ્યુટિંગ અને નેટવર્ક સ્લાઇસિંગ જેવી શ્રેષ્ઠ સુવિધાઓ છે.

Bookmark Now (0)