શ્રીલંકાના સ્ટાર ફાસ્ટ બોલર લસિત મલિંગાએ ટી 20 માંથી નિવૃત્તિ લીધી છે. મલિંગાએ પોતાના ટ્વિટર પર એક વીડિયો પોસ્ટ કરીને આ જાહેરાત કરી છે. મલિંગાએ પહેલાથી જ ટેસ્ટ અને વનડે ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લઈ લીધી હતી. હવે મલિંગા ફ્રેન્ચાઇઝી ટી 20 લીગમાં પણ રમતા જોવા મળશે નહીં. મલિંગાની આંતરરાષ્ટ્રીય અને ટી 20 ક્રિકેટ કારકિર્દી ટી 20 ક્રિકેટમાં નિવૃત્તિ સાથે સમાપ્ત થઈ ગઈ છે.

આપને જણાવી દઈએ કે IPL 2021 નો બીજો રાઉન્ડ 19 સપ્ટેમ્બરથી યોજાનાર છે. તે પહેલા લસિત મલિંગાએ નિવૃત્તિ લઈને મુંબઈ ઈન્ડિયન્સને પણ ચોંકાવી દીધા છે. સોશિયલ મીડિયા પર એક વીડિયો પોસ્ટ કરીને મલિંગાએ તમામ ફ્રેન્ચાઇઝી અને શ્રીલંકા ક્રિકેટનો આભાર માન્યો હતો.

નિવૃત્તિની જાહેરાત કરતી વખતે, મલિંગાએ કહ્યું, “છેલ્લા 17 વર્ષમાં મેં જે અનુભવ મેળવ્યો છે તે હવે મેદાન પર જરૂરી નથી કારણ કે મેં તમામ પ્રકારના ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લેવા માટે T20I ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લેવાનો નિર્ણય કર્યો છે. પરંતુ હું આ રમતમાં આગળ વધવા માટે પ્રયત્નશીલ યુવા પેઢીને ટેકો અને માર્ગદર્શન આપવાનું ચાલુ રાખીશ અને રમતને પ્રેમ કરનારા બધાની સાથે હું હંમેશા રહીશ.

IPLના ઈતિહાસમાં સૌથી વધુ વિકેટ લેવાનો રેકોર્ડ લસિત મલિંગાના નામે છે. મલિંગાએ IPLમાં 170 વિકેટ લીધી છે. મલિંગાએ ટી 20 આંતરરાષ્ટ્રીયમાં 107 વિકેટ લીધી છે. હાલમાં તે ટી 20 આંતરરાષ્ટ્રીયમાં સૌથી વધુ વિકેટ લેનાર પણ છે. બાય ધ વે, શાકિબ અલ હસને અત્યાર સુધી ટી 20 આંતરરાષ્ટ્રીયમાં 106 વિકેટ લીધી છે.

Bookmark Now (0)

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here