બિહારના રાજકારણમાં આ દિવસોમાં રાષ્ટ્રીય જનતા દળ (RJD) માં ભારે ઉથલપાથલ ચાલી રહી છે. એવા અહેવાલો છે કે લાલુ યાદવના પુત્રો તેજસ્વી યાદવ અને તેજ પ્રતાપ યાદવ વચ્ચે બધુ બરાબર નથી. તેજસ્વીએ તાજેતરમાં જ તેજ પ્રતાપને શિસ્તમાં રહેવાની સલાહ પણ આપી હતી.

જોકે, તેજ પ્રતાપ યાદવે પોતાની જ પાર્ટીના નેતાઓ સામે મોરચો ખોલ્યો છે. જગદાનંદ સિંહ અને સંજય યાદવ તેના નિશાના પર છે, પરંતુ તેજસ્વી યાદવ સાથે તેના અણબનાવની વાતો પણ કહેવામાં આવી રહી છે. જોકે, તેજ પ્રતાપ તેના નાના ભાઈ સાથે સારા સંબંધો માટે વિનંતી કરી રહ્યા છે.

તેજ પ્રતાપે ટ્વિટ કરીને કહ્યું છે કે, તમે ગમે તેટલું કાવતરું કરો, તમે કૃષ્ણ-અર્જુનની આ જોડીને તોડી શકશો નહીં, અગાઉ તેજ પ્રતાપે તેજસ્વીને બાળક, જગદાનંદ સિંહને શિશુપાલ અને સંજય યાદવને દુર્યોધન બોલાવ્યા હતા. તેજ પ્રતાપ શુક્રવારે તેજસ્વી યાદવને મળવા આવ્યા હતા. પરંતુ તે તેજસ્વી સાથે વાત કરી શક્યો નહીં. આ પછી તેજસ્વીના સલાહકાર સંજય યાદવ પર તેજ પ્રતાપ ગુસ્સે થયા હતા. તેજ પ્રતાપે તો ત્યાં સુધી કહ્યું કે સંજય યાદવ કોણ છે જે તેમની અને તેજસ્વીની વચ્ચે આવે છે.

વધુમાં તેજ પ્રતાપે કહ્યું, હું તેજસ્વીને મળવા આવ્યો હતો, વાત શરૂ થતાં જ સંજય યાદવ અધવચ્ચે જ અટકી ગયો અને તેને લઈ ગયો. તે આપણી વચ્ચે આવનાર કોણ છે? તેજ પ્રતાપે કહ્યું કે, તેઓ હવે પાર્ટી કાર્યાલયમાં જ જનતા દરબારનું આયોજન કરશે. તેઓ તેમનાથી નારાજ છે જેઓ પાર્ટીને બદનામ કરી રહ્યા છે, બીજાઓને પ્રગતિ કરતા રોકી રહ્યા છે અને પોતાની જાતને બાળી રહ્યા છે.

તે જ સમયે, તેજસ્વીએ મોટા ભાઈ તેજ પ્રતાપને ન મળવા પર સ્પષ્ટતા આપી છે. તેજસ્વીએ કહ્યું, તેજ પ્રતાપ આવ્યા હતા, અમે પણ તેમને મળ્યા હતા. પરંતુ 4.30 વાગ્યે સોનિયા ગાંધીની સભા હતી અને મારે સભામાં હાજરી આપવી પડી. નારાજગીના પ્રશ્ન પર તેજ પ્રતાપના જગદાનંદ સિંહે તેજસ્વીએ કહ્યું કે નારાજગી છે.

Bookmark Now (0)

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here