ક્રિકેટ:સચિન તેંડુલકરનો જન્મ 24 એપ્રિલ 1973ના દિવસે મરાઠી પરિવારમાં થયો. સચિન તેંડુલકરના પિતા મરાઠી શિક્ષક હતા, જેમને લેખનનો ખૂબ શોખ હતો. સચિનને તેની માતા ‘સચ્ચુ’ કહીને બોલાવતી હતી. સચિન ખૂબ નાની ઉમરથી ક્રિકેટ તરફ આકર્ષાયા હતા. માત્ર 5 વર્ષની ઉમરે બેટ હાથમાં લઈ લીધું. સચિનનો ક્રિકેટ પ્રત્યે લગાવ જોઈને તેમના સચિનના મોટાભાઈ અજિત તેંડુલકરે સચિનને ક્રિકેટ એકેડમીમાં જોડાવવા માટે પ્રોત્સાહન આપ્યું હતું.

સચિનનું વર્લ્ડકપ જીતવાનું સપનું પણ સાકાર થયું: સચિન બાળપણમાં જ્યારે ક્રિકેટ રમતા હતા ત્યારે આસપાસના ઘરોની બારીઓના કાચ તોડી દીધા હતા, તે સમયે કોણે જાણ્યું હશે ઘરની બારીઓના કાચ તોડનાર આ છોકરો એક દિવસ ક્રિકેટમાં એક પછી એક રેકોર્ડ બનાવશે. સચિનને તેના ભાઈ અજિત તેંડુલકર કોચ રમાકાંત આચરેકર પાસે લઈ ગયા.ઘણા ઓછા લોકોને આ વાત ખબર હશે કે ક્રિકેટની ખૂબ જ પ્રેક્ટિસ કરનાર સચિનને અનેક મહિનાઓ બાદ ક્રિકેટ રમવાની તક મળી ત્યારે શરૂઆતની બે મેચોમાં તે શૂન્ય રન પર આઉટ થઈ ગયા. ત્યારબાદ સચિને મેચોમાં ઘણુ સારું પ્રદર્શન કર્યું. સચિને તેના કોચ આચરેકરનો વિશ્વાસ જાળવી રાખ્યો. સચિન તેંડુલકરે પોતાના ઈન્ટરવ્યૂમાં આ વાત જણાવી છે કે તે જુદી જુદી ઉમરના ખેલાડીઓ સાથે ક્રિકેટ રમતા હતા. સચિનની બેટિંગ જોઈ તેનાથી મોટી ઉમરના ખેલાડીઓ દંગ રહી જતા. આખરે સચિનની વર્ષોની મહેનત રંગ લાવી અને ભારતને તેણે વર્લ્ડકપ અપાવ્યો. આ સાથે સચિનનું વર્લ્ડકપ જીતવાનું સપનું પણ સાકાર થયું.

માસ્ટર બ્લાસ્ટર સચિન તેંડુલકર આજે 48મો જન્મદિવસ ઉજવી રહ્યો છે. એક સમયે વિશ્વના બોલરો માટે ભયભીત ભારતીય રન મશીનો એક સમયે રેતાળ તોફાનથી ગભરાઈ ગયા હતા. હા, તે એકદમ સાચું છે અને તેનો ખુદ સચિન તેંડુલકરે ખુલાસો કર્યો હતો. તેણે કહ્યું હતું કે તેણે 22 એપ્રિલ 1998 ના રોજ શારજાહમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે યાદગાર ઇનિંગ્સ રમી હતી. આ ઇનિંગ દરમિયાન રેતીનું તોફાન હતું.

https://twitter.com/BCCI/status/1385805699834286080?ref_src=twsrc%5Etfw%7Ctwcamp%5Etweetembed%7Ctwterm%5E1385805699834286080%7Ctwgr%5E%7Ctwcon%5Es1_c10&ref_url=https%3A%2F%2Fwww.gujaratinews.co%2Fhappy-birthday-sachin-tendulkar-bcci-indian-cricketers-athletes-post-wishes-cricket-news%2F

સચિનની 143 રનની યાદગાર ઇનિંગ્સ: રસપ્રદ વાત એ છે કે સચિનની 143 રનની યાદગાર ઇનિંગ્સને ડિઝર્ટ સ્ટોર્મ પણ કહેવામાં આવે છે, જેણે ઓસ્ટ્રેલિયન બોલરોની આત્માને હચમચાવી નાખી છે. જ્યારે આ મેચમાં રેતીનો તોફાન આવ્યો ત્યારે સચિન પણ ગભરાયો હતો. તે પછી તે મેદાન પર હતો અને બેટિંગના અંતે ઉભો હતો. તેણે યુટ્યુબ પરની તેની એક વીડિયોમાં જણાવ્યું હતું કે તેને લાગે છે કે વજન ઓછું હોવાને કારણે તે તોફાન સાથે ઉડશે નહીં. ત્યારબાદ તેના મગજમાં આવ્યો કે વિકેટ પાછળ ઉભેલા ઓસ્ટ્રેલિયન વિકેટકીપર એડમ ગિલક્રિસ્ટ તેને પકડી શકે જેથી તે છટકી શકે.

સચિનની આવી યાદગાર ઇનિંગ્સ: સચિન એક છેડે રહ્યો અને રન બનાવતો રહ્યો. તેણે 131 બોલમાં 9 ચોગ્ગા અને 5 છગ્ગા ફટકાર્યા હતા. સચિન ઓપનીંગમાં ઉતર્યો હતો, તે 43 મી ઓવરના અંતિમ બોલ પર વિકેટ પાછળ કેચ પકડ્યો હતો. તેના પછી ટીમમાં સૌથી વધુ સ્કોર 35 હતો જે નયન મોંગિયાએ બનાવ્યો હતો. માઇકલ બેવને ઓસ્ટ્રેલિયા તરફથી 101 રનની અણનમ ઇનિંગ ફટકારી હતી.

વનડેમાં 200 રન બનાવ્યા પછી સચિન આખી રાત સુઇ શક્યો નહીં.24 ફેબ્રુઆરી 2010 છે. દક્ષિણ આફ્રિકાની ટીમ ભારતના પ્રવાસે હતી. ત્રણ મેચની વનડે સિરીઝની બીજી મેચ ગ્વાલિયરમાં રમવામાં આવી હતી. જ્યાં સચિને સંપૂર્ણ 50 ઓવરમાં બેટિંગ કરી અને વન ડે ઇતિહાસની પ્રથમ બેવડી સદી ફટકારી હતી. તે 147 બોલમાં 200 રન બનાવીને અણનમ પરત ફર્યો હતો. આ દરમિયાન 25 ચોગ્ગા અને ત્રણ છગ્ગા પણ ફટકારવામાં આવ્યા હતા. 136.05 ના સ્ટ્રાઈક રેટથી રમાયેલી આ ઇનિંગ્સે કેપ્ટન રૂપસિંહ સિંઘ સ્ટેડિયમનું નામ કાયમ માટે અમર બનાવી દીધું હતું.

Bookmark Now (0)