પ્રતીકાત્મક ફોટોગ્રાફ્સ

ટેકનોલોજી: જો મોબાઈલ ફોનમાં નેટવર્ક ન હોવાને કારણે ઘણી વાર આપણે બધા ખૂબ પરેશાન થઈએ છીએ. તેમજ ગામડાના લોકોને તો મોબાઈલ નેટવર્કનો ખુબજ મોટો સામનો કરવો પડે છે. આ સમસ્યા ખૂબ સામાન્ય બની ગઈ છે કારણ કે આજકાલ દરેકને આ સમસ્યા સાથે સંઘર્ષ કરવો પડે છે. પછી ભલે તમે કોઈપણ નેટવર્કનો ઉપયોગ કરી રહ્યાં હોવ પરંતુ દરેકને આ સમસ્યામાંથી પસાર થવું પડે છે.

મોબાઈલ ફોનમાં નેટવર્કની સમસ્યા દુર કરવાના ઉપાયો: 

સોફ્ટવેર અપડેટ કરવું: જો તમારા ફોનમાં નેટવર્ક સમસ્યા છે અથવા જો નેટવર્ક વારંવાર જાય છે, તો તમારે એકવાર સોફ્ટવેર તપાસવું જ જોઇએ અને સોફ્ટવેર ઉપડેટ કરવું જોઈએ. આટલું કર્યા બાદ તમારા મોબાઈલમાં નેટવર્ક આવવાનું શરૂ કરશે.

નેટવર્કને બદલો: ઘણી વખત જ્યારે 4G નેટવર્ક ઉપલબ્ધ ન હોય ત્યારે તમારે ફોનના સેટિંગ્સ પર જવું જોઈએ અને 2G અથવા 3G નેટવર્ક પર બદલાવ કરવું જોઈએ. જો તમે એન્ડ્રોઇડ ફોન વપરાશકર્તા છો, તો તમારે સેટિંગ્સ પર જવું પડશે. પછી કનેક્શન પર જઈને તમને મોબાઇલ નેટવર્કનો વિકલ્પ મળશે અહીંથી તમે 4G પછી 2G અથવા 3G નેટવર્ક પર સ્વિચ કરી શકો છો. જો તમે આઇફોન વપરાશકર્તા છો તો તમારે સેટિંગ્સમાં સેલ્યુલર વિકલ્પ પર જવું પડશે. આ પછી સેલ્યુલર ડેટા વિકલ્પ પર ટેપ કરવું પડશે. આ પછી 4Gને ડિસેબલ કરો.

 

મોબાઈલને એરોપ્લેન મોડમાં કરો: જો નેટવર્ક ના આવતું હોય ત્યારે થોડી સેકંડ માટે એરોપ્લેન મોડને ચાલુ કરી શકો છો. પછી તેને ફરીથી બંધ કરો. આમ કરવાથી નેટવર્ક મોબાઈલમાં આવવા લાગશે. આ માટે તમારે ફોનની સ્ક્રીન ઉપરથી નીચે સુધી સ્વાઇપ કરવાની રહેશે. અહીં તમને એરપ્લેન મોડનો વિકલ્પ મળશે.

ફોન કવર બદલો: જો ફોન કવર જાડુ હોય તો પછી આ નેટવર્કની સમસ્યા આવે છે. આવી સ્થિતિમાં વપરાશકર્તાઓને નેટવર્ક ન મળવાની સમસ્યાઓ શરૂ થાય છે. આ સ્થિતિમાં એકવાર ફોન કવરને દૂર કરો અથવા તો બદલી શકો છો.

નેટવર્કને AutoSearch પર રાખો: ઘણી વખત થાય છે કે ફોનને રીસ્ટાર્ટ કર્યા પછી અથવા એરોપ્લેન મોડને ચાલુ / બંધ કર્યા પછી પણ ફોનમાં નેટવર્કની સમસ્યા રહે છે. આ માટે તમારે એકવાર Manuel નેટવર્ક શોધવું પડશે. આ માટે તમારે સેટિંગ્સ પર જવું પડશે. પછી તમને મોબાઇલ નેટવર્કનો વિકલ્પ મળશે. તમે નેટવર્કમાં જઈને તેને શોધી શકો છો.

ફોન રીસ્ટાર્ટ કરી શકો છો: ઘણી વાર આપણે સખત પ્રયત્ન કરીએ છીએ પરંતુ મોબાઇલમાં નેટવર્ક આવતું નથી. આવી સ્થિતિમાં જો તમે તમારો મોબાઇલ બંધ કરીને ફરીથી ચાલુ કરો, તો નેટવર્ક આપમેળે ફોનમાં આવવાનું શરૂ કરશે.

Bookmark Now (0)