કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહની મુલાકાત બાદ પશ્ચિમ બંગાળના ભૂતપૂર્વ પ્રધાન રાજીબ બેનર્જી પશ્ચિમ બંગાળમાં સત્તાધારી તૃણમૂલ કોંગ્રેસના કેટલાક અન્ય નેતાઓ સાથે રાષ્ટ્રીય પાટનગરમાં ભાજપ પક્ષમાં જોડાયા હતા. રાજીબ બેનર્જીએ તાજેતરમાં તૃણમૂલ કોંગ્રેસ છોડી દીધી હતી. તેમની સાથે ધારાસભ્યો પ્રબીર ઘોશાલ અને બૈશાલી દાલમિયા અને હાવડાના ભૂતપૂર્વ મેયર રતિન ચક્રવર્તી ખાસ વિમાનમાં દિલ્હી આવ્યા હતા અને ભાજપના કેન્દ્રીય નેતાઓને મળ્યા હતા. ઘોષાલ અને દાલમિયાને તાજેતરમાં તૃણમૂલ કોંગ્રેસમાંથી હાંકી કાઢવામાં આવ્યા હતા.

ભાજપના મહાસચિવ કૈલાસ વિજયવર્ગીયએ બેઠક બાદ જણાવ્યું હતું કે, તેઓ ભાજપમાં જોડાયા છે. નડિયા જિલ્લામાં રાણાઘાટ પશ્ચિમ વિધાનસભાના ભૂતપૂર્વ તૃણમૂલ કોંગ્રેસના ધારાસભ્ય પાર્થસારથિ ચટ્ટોપાધ્યાય અને અભિનેતા રૂદ્રનીલ ઘોષ પણ તેમની સાથે દિલ્હીની મુલાકાતે હતા. ભાજપના રાષ્ટ્રીય ઉપાધ્યક્ષ મુકુલ રોય અને રાષ્ટ્રીય મહામંત્રી કૈલાશ વિજયવર્ગીયા પણ તેમની સાથે દિલ્હી પહોંચ્યા હતા. શરૂઆતમાં જ બેનર્જીએ કહ્યું હતું કે કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહ સાથે તેમણે વાતચીત કરી હતી, જેમણે તેમને રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં બોલાવ્યા હતા. કોલકાતા એરપોર્ટ પર પત્રકારોને કહ્યું કે, તૃણમૂલ કોંગ્રેસના રાજીનામા પછી મને ભાજપના નેતૃત્વનો ફોન આવ્યો. અમિત શાહ જીએ મને દિલ્હી આવવાનું કહ્યું.

રાજીબ બેનર્જીએ કહ્યું હતું કે, જો મને રાજ્યના વિકાસ અંગે બાંહેધરી મળે તો હું પાર્ટીમાં જોડાઈશ. તેમણે મને વિનંતી પણ કરી હતી કે પાંચ અન્ય મહત્વપૂર્ણ હસ્તીઓને જણાવો, જે લોકોની સેવા સારી રીતે કરવા માંગે છે. ભાજપમાં તેમની સંભવિત ભૂમિકા વિશે પૂછતાં, બેનર્જીએ કહ્યું કે, પાર્ટીએ નિર્ણય લેવાનું નક્કી કર્યું છે. તેમણે કહ્યું, હું લોકો માટે કામ કરવા માંગુ છું. તેથી મને અપાયેલી જવાબદારી હું સ્વીકારીશ. અભિનેતા રૂદ્રનીલ ઘોષે કહ્યું કે તેઓ લોકો માટે કામ કરવા માંગે છે અને ભવિષ્યમાં રાજ્યમાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવશે.

તે જ સમયે, ઘોષે વાતચીત કરનારાઓને કહ્યું હતું કે તેઓ ભાજપમાં જોડાશે. ભાજપના સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર અગાઉના સમયપત્રક મુજબ રવિવારે હાવડાના ડુમુરજુલામાં સૂચિત કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહની રેલીમાં આ નેતાઓને ભાજપમાં સામેલ કરવાના હતા. જો કે, શાહની પશ્ચિમ બંગાળની બે દિવસીય મુલાકાતને છેલ્લી ઘડીએ દિલ્હીમાં ઇઝરાઇલ દૂતાવાહની બહાર બ્લાસ્ટની ઘટના બાદ રદ કરવામાં આવી હતી.વિકાસ અંગે તૃણમૂલ કોંગ્રેસના વરિષ્ઠ સાંસદ અને પાર્ટીના પ્રવક્તા સૌગત રોયે કહ્યું, જે લોકો બાકી રહ્યા છે તેઓનો લાંબા સમયનો રાજકીય ઇતિહાસ નથી અને તેમાંના મોટાભાગના મમતા બેનર્જી દ્વારા પાર્ટીમાં શામેલ થયા છે. ભવિષ્યમાં, તૃણમૂલ કોંગ્રેસ સાવચેત રહેશે. તૃણમૂલ કોંગ્રેસના અન્ય વરિષ્ઠ નેતા અને પ્રધાન સુબ્રત મુખર્જીએ કહ્યું, જો કોઈ જવા ઇચ્છે તો શું કરી શકાય? અમે એક મોટી પાર્ટી છીએ. અમે અસંતુષ્ટોને સૈન્ય તૈનાત કરતા રોકી શકતા નથી.