રવિવારે આઈપીએલની ૧૩ મી સીઝનની ૫૩ મી મેચમાં કિંગ્સ ઇલેવન પંજાબ (કેએક્સઆઈપી) અને ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ (સીએસકે) ની ટીમો વચ્ચે ટકરાશે. પ્લે-ઓફ રેસમાં હજી અકબંધ હોવા છતાં પંજાબે ચેન્નાઈ સામે મોટી જીત નોંધાવવી પડશે. મહેન્દ્રસિંહ ધોની આ માટે ચેન્નાઈની પ્રતિષ્ઠા ધરાવે છે. આ મેચ બપોરે ૩.૩૦ વાગ્યાથી અબુધાબીમાં રમાશે.

      રાજસ્થાન રોયલ્સને ૭ વિકેટથી હરાવ્યા બાદ પંજાબની આશાઓને આંચકો લાગ્યો છે. કેએલ રાહુલની ટીમે સતત ૫ મેચ જીતીને પ્લે-ઓફ થવાની સંભાવનાને મજબૂત કરી હતી. આ હાર બાદ પંજાબનું ભવિષ્ય હવે તેના હાથમાં નથી. ચેન્નાઈને પરાજિત કર્યા પછી પણ તેને અન્ય મેચોમાં અનુકૂળ પરિણામ માટે પ્રાર્થના કરવી પડશે.

      સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ ૧૩ મેચમાંથી ૧૨ પોઇન્ટ ૨ નવેમ્બરના રોજ મુંબઇ ઈન્ડિયન્સ સામેની છેલ્લી મેચ જીતે છે ત્યારબાદ ૩ નવેમ્બર ૧૬ ના રોજ દિલ્હી કેપિટલ્સ ૧૪ અને રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગલોર ૧૪ વચ્ચેની મેચ જીતીને ટીમે જીત મેળવી છે. જો એમ છે તો આવી સ્થિતિમાં પંજાબની ટીમ પોઈન્ટ અથવા નેટ રનના આધારે પણ ક્વોલિફાય થઈ શકશે નહીં.

      જો સનરાઇઝર્સની ટીમ તેની છેલ્લી મેચ હારી જાય તો પંજાબની ક્વોલિફાઇ થવાની આશા છે જો તેઓ રવિવારે CSKને મોટા અંતરથી હરાવે. પંજાબમાં હાલમાં ૧૩ મેચમાંથી ૧૨ પોઇન્ટ છે અને તેનો નેટ રેટ રેટ માઈનસ ૦.૧૩ છે. બીજી તરફ સનરાઇઝર્સનો ચોખ્ખો રન રેટ ૯.૫૬ છે. આજના પરિણામ પર પંજાબ ટીમનું આગળનું અભિયાન નક્કી થશે.